ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ หรือร้านเฉพาะทาง กรณีน้ำรั่วซึมเข้าห้องโดยสาร  (อ่าน 856 ครั้ง)

Harry

• Newbie
  • *
พอดีผมจอดรถตากฝนไว้ แล้วมีน้ำซึมเข้าห้องโดยสาร เห็นชัดเจนสุดจะเป็นบริเวณแถวรางเลื่อนผ้าใบปิดของด้านท้ายทั้งสองข้างไหลย้อยเป็นทางอย่างเห็นได้ชัดเลย  สัญนิษฐานว่าอาจจะมาจากรูระบายน้ำจากหลังคารึเปล่าครับ พอจะมีท่านใดเคยเจอบ้างไหม รบกวนขอคำชี้แนะหรือพอจะมีร้านเฉพาะทางแนะนำบ้างไหมครับ #รถผม Gen2 ปี 2004
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2016, 10:14:47 PM โดย Harry »

nomerzy

• Global Moderator
  • Jr. Member
    • Harrier-Thailand
เคสนี้ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นยางขอบประตูหลัง ต้องดูสภาพยางขอบประตูหลังก่อนว่ามีรอยแตกหรือเปล่า จากที่เคยเจอของเคสยี่ห้ออื่นๆ ส่วนใหญ่ถ้ารถจอดตากแดดบ่อยๆและครั้งละนานๆ อาจจะทำให้ยางต่างๆแข็งและทำให้เป็นรอยแตกได้คับ

เคสนี้ผมยังไม่เคยเจออาจจะทำต้องรอคนอื่นมาเพิ่มเติมอีกทีคับ
รับสั่งอะไหล่ทุกชนิดจาก auctions.yahoo.co.jp สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมตามด้านล่างนี้คับ
นัท : O61-2625336
Line Id : nomerzy
Facebook : www.facebook.com/HarrierAndRXThailand
                 www.facebook.com/NutAutoparts

Harry

• Newbie
  • *
เคสนี้ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นยางขอบประตูหลัง ต้องดูสภาพยางขอบประตูหลังก่อนว่ามีรอยแตกหรือเปล่า จากที่เคยเจอของเคสยี่ห้ออื่นๆ ส่วนใหญ่ถ้ารถจอดตากแดดบ่อยๆและครั้งละนานๆ อาจจะทำให้ยางต่างๆแข็งและทำให้เป็นรอยแตกได้คับ

เคสนี้ผมยังไม่เคยเจออาจจะทำต้องรอคนอื่นมาเพิ่มเติมอีกทีคับ

ขอบคุณมากครับ ยังไงเดี๋ยวต้องเช็คดูบ้างละครับ

nomerzy

• Global Moderator
  • Jr. Member
    • Harrier-Thailand
อีกจุดนึงที่คิดว่าน่าจะเป็นไปได้คือ ตรงกรอบประตูด้านหลังจะมีท่อกลมๆ เหมือนท่อสายไฟ งอๆ อยู่อ่ะคับ มันอาจจะซึมเข้ามาตรงนั้นก็ได้ คงต้องลองดูว่ามีรอยรั่วจากตรงนั้นหรือเปล่า .. ถ้าเจอต้นเหตุยังไงรบกวน update เพิ่มเติมด้วยนะคับ  ;D
รับสั่งอะไหล่ทุกชนิดจาก auctions.yahoo.co.jp สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมตามด้านล่างนี้คับ
นัท : O61-2625336
Line Id : nomerzy
Facebook : www.facebook.com/HarrierAndRXThailand
                 www.facebook.com/NutAutoparts