ผู้เขียน หัวข้อ: รถวิ่งบนถนนแล้วมีเสียงดังจากด้านท้ายรถ  (อ่าน 851 ครั้ง)

Boss38016

• Newbie
  • *
รถharrierของใครเวลาวิ่งบนถนนแล้วมีเสียงดัง ก๊อกแก๊ก ตลอดเวลาเหมือนอะไรมันไม่แน่ซักอย่างที่ด้านหลังในห้องโดยสารครับ ของผมเป็นตลอดเลยครับ ของผม300g ปี2004

nomerzy

• Global Moderator
  • Jr. Member
    • Harrier-Thailand
Re: รถวิ่งบนถนนแล้วมีเสียงดังจากด้านท้ายรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 09:04:32 PM »
ถ้าของผม มันดังก๊อกแก๊ก ประมาณนึง เจอสาเหตุว่า มาจากคานเหล็ก ที่เป็นตัวเก็บม่านบังตาด้านท้ายอ่ะคับ
ถ้าพับเก็บไว้มันจะดัง แต่ถ้าดึงปิดด้านหลังไว้ เสียจะหาย o_O
ส่วนอีกเคสที่เคยเจอคือ เสียงของเหล็กคาดเข็มขัด ธรรมดาเบาะหลังแต่ละด้านมันจะมีที่เก็บเข็มขัดเวลาไม่ใช้ใช่ป่ะคับ ต้องเก็บแบบดีๆประมาณนึง ก็ช่วยได้คับ แต่อาการนี้เจอแบบ งงๆ

ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่าน่ะคับ วิธีหาต้นเหตุของเสียง คือผมให้แฟนผมขับ แล้วไปนั่งอยู่ด้านหลังเลย จับทิศเสียงให้เจอ แล้วค่อยๆคลำไปคับ  :-[
รับสั่งอะไหล่ทุกชนิดจาก auctions.yahoo.co.jp สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมตามด้านล่างนี้คับ
นัท : O61-2625336
Line Id : nomerzy
Facebook : www.facebook.com/HarrierAndRXThailand
                 www.facebook.com/NutAutoparts

Boss38016

• Newbie
  • *
Re: รถวิ่งบนถนนแล้วมีเสียงดังจากด้านท้ายรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 09:17:17 PM »
ขอบคุณนะครับที่แนะนำ เดี๋ยวผมจะลองไปนั่งฟังจากด้านหลังบ้าง เพราะทุกวันนี้ก็เอาม่านกั้นสัมภาระคิดว่าจะหายแต่ไม่หาย ขับรถแต่ล่ะครั้งต้องเปิดเพลงเสียงดังไม่ให้ได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆ;D ;D