ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟโชว์ตรงนี้เกี่ยวกับอะไรครับ  (อ่าน 495 ครั้ง)

Northcivil

• Newbie
  • *
ไฟโชว์ตรงนี้เกี่ยวกับอะไรครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 10:49:18 PM »
อยากทราบว่าไฟตรงนี้โชว์เรื่องอะไรครับ

nomerzy

• Global Moderator
  • Jr. Member
    • Harrier-Thailand
Re: ไฟโชว์ตรงนี้เกี่ยวกับอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2017, 12:22:27 AM »
ถ้าดูจากรูป เหมือนไม่ได้เป็นไฟสัญญาณเตือน น่าจะเป็นที่ตัวหน้าปัดมากกว่าคับ หรือว่ามันมีสัญลักษณ์อะไรหรือเปล่าคับ มองไม่ค่อยชัด  :'(
รับสั่งอะไหล่ทุกชนิดจาก auctions.yahoo.co.jp สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมตามด้านล่างนี้คับ
นัท : O61-2625336 , O81-7517310
Line Id : nomerzy
Facebook : www.facebook.com/HarrierRXClubThailand

Kasem

• Newbie
  • *
    • ซ่อมเกียร์อัตโนมัติ รถยนต์ โตโยต้า เลกซัส ทุกรุ่น
Re: ไฟโชว์ตรงนี้เกี่ยวกับอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2017, 07:17:43 PM »
ดูจากรูปน่าจะเป็นสัญาณเตือนไฟขาดครับ
ต้องดูว่าจะแสดงขึ้นตอนไหน ถ้าขึ้นตอนเปิดไฟหรี่ ก็ลองเดินรอบรถดูครับต้องมีซักดวงที่ขาด
หรือถ้าเหนียบเบรกแล้วติด ก็เกิดจากไฟเบรกขาด ครับ  ;)

EK_MCU 15

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2017, 07:14:26 PM »
Gen 1 มี  2 อย่างที่เป็นไปได้คือ
1. ไฟหรี่ท้ายขาด ( ติดไม่ครบทั้ง 4 ดวง ) , ไฟเบรคขาด ( ติดไม่ครบทั้ง 4 ดวง )
    หรือเปลี่ยน ใส่หลอด LED มา ไฟตัวนี้จะโชว์ได้เหมือนกัน เพราะจะมีกล่องเช็คกระแสไฟ  ถ้าต่ำกว่าค่าที่กำหนด ไฟก็จะโชว์
2. ถ้าไฟติดหมดทุกดวง ตามข้อที่ 1  แสดงว่า กล่องเช็คไฟท้ายเสีย ครับ.