ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่ปัดน้ำฝน  (อ่าน 1349 ครั้ง)

O-Paae

• Newbie
  • *
เรื่องที่ปัดน้ำฝน
« เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 10:59:23 PM »
ผมขออนุญาติสอบถามครับ เวลาที่ฉีดน้ำ ที่ปัดน้ำฝนหลัง

ปกติ เวลาฉีก มันจะปัดให้เลยไหมครับ พอดีของผม ไม่ปัดให้ครับ

nomerzy

• Global Moderator
  • Jr. Member
    • Harrier-Thailand
Re: เรื่องที่ปัดน้ำฝน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 11:24:53 PM »
ใช่คับ ปกติเวลากดฉีดน้ำ จะปัดให้เลยคับ  ;D
รับสั่งอะไหล่ทุกชนิดจาก auctions.yahoo.co.jp สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมตามด้านล่างนี้คับ
นัท : O61-2625336
Line Id : nomerzy
Facebook : www.facebook.com/HarrierAndRXThailand
                 www.facebook.com/NutAutoparts

EK_MCU 15

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 08:00:04 AM »
ผมขออนุญาติสอบถามครับ เวลาที่ฉีดน้ำ ที่ปัดน้ำฝนหลัง

ปกติ เวลาฉีก มันจะปัดให้เลยไหมครับ พอดีของผม ไม่ปัดให้ครับ
  ทำงานอัตโนมัติ เวลาที่ฉีดน้ำล้างกระจก
     เวลาที่ไม่ฉีดน้ำ ให้เปิดที่ปัดน้ำฝนหลัง ว่าทำงานทั้ง 2 สเตปไหม ?
 รถ gen ไหนครับ

O-Paae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 12:25:34 AM »

ทำงานอัตโนมัติ เวลาที่ฉีดน้ำล้างกระจก
     เวลาที่ไม่ฉีดน้ำ ให้เปิดที่ปัดน้ำฝนหลัง ว่าทำงานทั้ง 2 สเตปไหม ?
 รถ gen ไหนครับ
ขออภัยที่ตอบล่าช้า รถผมเป็น Gen 2 ครับ
ผมลองเปิดทั้ง 2 สเตปแล้วครับ ทำงานปกติ ครับ
ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้ไข หรือ ร้านรับทำไหมครับ

O-Paae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 12:28:40 AM »
ใช่คับ ปกติเวลากดฉีดน้ำ จะปัดให้เลยคับ  ;D

สงสัยงานจะเข้าแล้วครับ รถผมพอกดฉีดน้ำแล้วไม่ทำงาน แต่บานหน้า เวลาฉีดน้ำ ปัดออโต้ ให้เลย

พอจะมีวิธีแก้ไข หรือ ร้านแนะนำไหมครับ

nomerzy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 09:18:41 PM »
ด้านหน้าออโต้คับ แต่ด้านหลังคุ้นๆว่าจะไม่ออโต้น่ะคับ เดี่ยวลองเทสดูให้อีกทีคับ
รับสั่งอะไหล่ทุกชนิดจาก auctions.yahoo.co.jp สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมตามด้านล่างนี้คับ
Facebook : www.facebook.com/HarrierAndRXThailand

EK_MCU 15

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 10:05:31 PM »
ด้านหลัง พอกดฉีดน้ำแล้ว ทำงานอัตโนมัติครับ
 ถ้าเปิดที่ปัดน้ำฝนหลังแล้วมอเตอร์ยังทำงานอยู่แสดงว่า
ชุดก้านปัดน้ำฝนหลัังเสียครับ มอเตอร์ไม่เสีย

EK_MCU 15

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 10:20:48 PM »
เปลี่ยนยกก้านปัดน้ำฝนมือ 2 ไม่แพงครับหลักร้อย ถึงพันต้นๆ
พี่อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำร้านได้ถูกครับ

nomerzy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 10:07:53 PM »
อ่ออ แบบนี้นี่เอง
ขอบคุณน้องเอกคับ  ;D

O-Paae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:55:56 PM »
เปลี่ยนยกก้านปัดน้ำฝนมือ 2 ไม่แพงครับหลักร้อย ถึงพันต้นๆ
พี่อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำร้านได้ถูกครับ

ขออภัยที่ตอบช้าครับ ผมอยู่แถว รัชดา หรือ ถ้าไม่มีที่ใกล้ๆ ผมเดินทางไปได้หมดครับ

ขอบคุณมากครับ

Gang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 07:46:50 AM »
ของผมกดฉีดน้ำด้านหลังก็ไม่ปัดนะครับ ต้องหมุนอีกตำแหน่งถึงปัดให้ครับ หรือว่างานเข้าจะเหมือนกัน....555